ผู้เขียน หัวข้อ: ความงาม: วิธีป้องกันผมแตกปลาย ขาดหลุดร่วง ไร้น้ำหนักอย่างได้ผลทันใจ  (อ่าน 115 ครั้ง)

siritidaphon

• Sr. Member
  • รับลงประกาศ รับจ้างโพสต์เว็บ แพ็ครวมพิเศษ
ปัญหาผมแตกปลาย ขาดหลุดร่วง หรือเส้นผมไม่มีน้ำหนัก โดยส่วนใหญ่ปัญหาเหล่านี้เกิดจากการที่เส้นผมได้รับการดูแลไม่เหมาะสมและไม่ถูกวิธี วันนี้เราจึงรวม วิธีช่วยป้องกันผมแตกปลาย ขาดหลุดร่วง และไม่มีน้ำหนักมาแชร์ให้สาวๆ ได้เอาไปลองทำตามกันค่ะ มาดูกันว่าแต่ละวิธีต้องทำอย่างไรกันบ้าง

1.เพิ่มความชุ่มชื้นให้เส้นผม
เส้นผมกับผิวมีความต้องการความชุ่มชื้นไม่ต่างกัน ดังนั้นถ้าสาวๆ มีปัญหาเส้นผมแตกปลาย ขาดหลุดร่วง หรือเส้นผมไม่มีน้ำหนัก แนะนำให้เติมความชุ่มชื้นให้เส้นผมด้วยการใช้น้ำมันธรรมชาติ ไม่ว่าจะเป็นน้ำมันมะกอก น้ำมันอาร์แกน หรือน้ำมันอัลมอนด์ก็ตาม ซึ่งวิธีเหล่านี้จะช่วยให้เส้นผมไม่แตกปลายและมีน้ำหนักมากขึ้น

2.เลือกกินอาหารที่ช่วยบำรุงเส้นผม
การกินอาหารที่มีส่วนช่วยบำรุงเส้นผม โดยเฉพาะอาหารจำพวกไข่ ผักใบเขียว ถั่ว หรือผลไม้ตระกูลวิตามินซี พร้อมทั้งดื่มน้ำให้เพียงพอ จะเป็นวิธีที่ช่วยป้องกันไม่ให้เส้นผมแตกหักได้ง่าย ถือเป็นการบำรุงเส้นผมจากภายในสู่ภายนอกที่สาวๆ สามารถทำได้ แถมยังให้ผลลัพธ์ในด้านของการช่วยลดการขาดหลุดร่วงของเส้นผม และลดปัญหาผมแตกปลายได้ดีอีกด้วย

3.หลีกเลี่ยงความเครียด
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อค่ะว่าความเครียดส่งผลให้เส้นผมขาดหลุดร่วงได้ง่าย เนื่องจากความเครียดสามารถส่งผลต่อรูขุมขนและนำไปสู่การขาดหลุดร่วงของเส้นผม รวมถึงการทำให้เส้นผมเกิดความแห้งกร้านได้ด้วย ดังนั้นถ้าสาวๆ เจอกับปัญหาเส้นผมขาดหลุดร่วงง่ายและบ่อยมาก แนะนำให้สังเกตที่อารมณ์ในแต่ละวันว่าเผชิญกับความเครียดหรือไม่ ถ้าใช่ ก็ควรรีบจัดการกับความเครียดให้ดี เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดผลเสียกับเส้นผมได้อีก

4.หมั่นเล็มปลายผม
การเล็มปลายผมมีส่วนช่วยลดปัญหาผมแตกปลาย ผมขาดหลุดร่วง และผมไม่มีน้ำหนักได้ โดยแนะนำให้สาวๆ หมั่นเล็มปลายผมทุกๆ 6-8 สัปดาห์ จะช่วยป้องกันไม่ให้เส้นผมแตกปลาย และยังเป็นการเพิ่มวอลลุ่มให้กับปลายผมได้เป็นอย่างดี หรือถ้าสาวๆ คนไหนมีปัญหาผมเสีย แนะนำให้ตัดใจกำจัดปลายผมที่เสียไปเลย แล้วค่อยไว้ผมใหม่ที่แข็งแรงกว่าเดิม

5.หลีกเลี่ยงเส้นผมจากความร้อน
เนื่องจากความร้อน โดยเฉพาะจากอุปกรณ์ทำผม มีส่วนทำให้เส้นผมแตกปลาย ขาดหลุดร่วง และไม่มีน้ำหนักได้ อีกทั้งยังทำให้ความแข็งแรงของเส้นผมลดลงไปด้วย เนื่องจากเมื่อเส้นผมสัมผัสกับความร้อนที่มากเกินไป จะไปทำร้ายหนังกำพร้าและทำให้เกิดความเสียหายต่อเส้นผมในระยะยาวได้ ดังนั้นถ้าต้องการใช้อุปกรณ์ทำผมที่ใช้ความร้อน แนะนำให้ใช้สเปรย์ป้องกันความร้อนก่อนที่จะจัดตกแต่งทรงผมก่อนเสมอ

สาวๆ จะเห็นได้ว่าการดูแลหรือป้องกันเส้นผมที่แตกปลาย ผมขาดหลุดร่วง หรือผมไม่มีน้ำหนัก มีวิธีการป้องกันที่ทำตามได้ไม่ยาก ดังนั้นถ้าเส้นผมของสาวๆ เจอกับปัญหาเหล่านี้ แนะนำว่าอย่าละเลย แต่ควรรีบดูแลหรือป้องกันให้เร็วที่สุด เพื่อให้เส้นผมที่แข็งแรงอยู่กับสาวๆ ไปนานๆ นั่นเองค่ะ

ความงาม: วิธีป้องกันผมแตกปลาย ขาดหลุดร่วง ไร้น้ำหนักอย่างได้ผลทันใจ อ่านบทความเพิ่มเติมคลิ๊กที่นี่ https://www.healthyhitech.net/

เพิ่มยอดขายให้เข้าเป้า
เว็บบอร์ดฟรี
โปรโมทฟรี
มีลูกค้าเพิ่ม - YouTube
ผลักดันยอดขายโปรโมทฟรี
โปรโมทผลักดันยอดขาย
โปรโมทแผนการเพิ่มยอดขายให้ได้ผล
โปรโมทวิธีการวางแผนการเพิ่มยอดขาย
ยอดขายไม่ดีควรทำอย่างไร
ยอดขายตกเกิดจากอะไร
ทำไมต้องเพิ่มยอดขาย
ขายฟรี
ยอดการขาย คืออะไร
กลยุทธ์เพิ่มยอดขาย
โพสฟรีการกระตุ้นยอดขาย
โปรโมทกระตุ้นยอดขาย
โปรโมทฟรีออนไลน์กระตุ้นยอดขาย
ประกาศฟรีเพิ่มยอดขาย
ลงประกาศเพิ่มยอดขาย
ฝากร้านฟรีเพิ่มยอดขาย
ลงประกาศฟรีใหม่ ๆ เพิ่มยอดขาย
เว็บประกาศฟรีเพิ่มยอดขาย
Post ฟรี
ประกาศขายของฟรี
ประกาศฟรี
โพส SEO
ลงโฆษณาฟรี
โปรโมทเพจร้านค้า

smf โพสฟรี
smf ขายของออนไลน์อะไรดี
smf โพสฟรี
อยากขายของออนไลน์ smf
ขายของออนไลน์ยังไงให้มีคนซื้อ
smf เริ่มต้นขายของออนไลน์
ไอ เดีย การขายของออนไลน์
เว็บขายของออนไลน์
เริ่ม ขายของออนไลน์ โพสฟรี
smf ขายของออนไลน์ที่ไหนดี
เทคนิคการโพสต์ขายของ
smf โพสต์ขายของให้ยอดขายปัง
โพสต์ขายของให้ยอดขายปังโพสฟรี
smf ขายของในกลุ่มซื้อขายสินค้า
โพสขายของยังไงให้มีคนซื้อ
smf โพสขายของแบบไหนดี
โพสฟรีแคปชั่นโพสขายของยังไงให้ปัง
smf แคปชั่นแม่ค้าออนไลน์
แคปชั่นแม่ค้าออนไลน์ โพสฟรี
ขายของให้ออร์เดอร์เข้ารัว ๆ
smf โพสต์เรียกลูกค้า
โพสต์เรียกลูกค้าโพสฟรี
smf ขายของออนไลน์ให้ปัง
smf โพสต์ขายของ
smf เขียนโพสขายของโดนๆ
แคปชั่นเปิดร้าน โพสฟรี
smf วิธีโพสขายของให้น่าสนใจ
วิธีเพิ่มยอดขาย โพสฟรี
smf เทคนิคเพิ่มยอดขาย